ભારતના આ દિગ્ગજ ક્રિકેટરને આવ્યો હદયરોગનો હુમલો,ક્રિકેટ રસિયાઓ માટે દુખદ સમાચાર..

0

દિગ્ગજ ભારતીય ક્રિકેટર કપિલ દેવને હાર્ટ એટેક આવવાના સમાચાર મળી રહ્યા છે. એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે કપિલનું દિલ્હીની એક હોસ્પિટલમાં એન્જીયોપ્લાસ્ટી થઈ હતી. હાલમાં તેની હાલત સ્થિર હોવાનું જણાવાઈ રહ્યું છે અને તે જોખમની બહાર છે.

કપિલ વિશે આ સમાચાર આવતાની સાથે જ સોશિયલ મીડિયા પર તેની વહેલી રિકવરી માટે પ્રાર્થનાઓ થવા લાગી. ભારતની કેપ્ટનશીપ હેઠળ પ્રથમ વનડે વર્લ્ડ કપ અપાવનારા કપિલ દેવની ગણતરી વિશ્વના મહાન ઓલરાઉન્ડરોમાં થાય છે.1983 માં ભારતે ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન અને ક્રિકેટ વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડરોમાંના એકની અધ્યક્ષતા હેઠળ પ્રથમ વખત વર્લ્ડ કપ જીત્યો.

કપિલે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં 131 ટેસ્ટ અને 225 વનડે મેચ રમી હતી. તેના નામે 5248 રન અને 434 વિકેટ છે. વન-ડે આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં તેણે 3783 રન બનાવ્યા અને 253 વિકેટ લીધી. તેણે છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ 1994 માં ફરીદાબાદમાં વેસ્ટ ઇન્ડીઝ સામે રમી હતી.

Leave A Reply