સોનું ખરીદવાની ઉતાવળ ન કરતા, થઇ શકે ભાવમાં ઘટાડો, જાણો આજનો ભાવ…

0

સોના-ચાંદીના ભાવ સતત ઘટતા રહે છે, સસ્તુ સોનું જોઈને, આ સમયે બજારોમાં ખરીદદારોની ભીડ એકઠી થવા લાગી છે, પરંતુ તમારે વિચાર કર્યા વિના સોનાની ખરીદી કરીને નુકસાન સહન કરવું પડી શકે ભારે. જ્યારે પણ સોનાનો ભાવ ઘટે ત્યારે ગ્રાહકોનો ધસારો હોય છે, પરંતુ આ સમયે સોનાની ખરીદી થોડી ઉતાવળ કરી શકે છે.

બુલિયન માર્કેટ પર નજર રાખનારા નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે તેઓએ થોડી વધુ રાહ જોવી જોઈએ કારણ કે આગામી દિવસોમાં સોનું હજી સસ્તુ થશે. ગુરુવારે દિલ્હી બુલિયન માર્કેટમાં સોનું સાધારણ વધીને રૂ .17 ના ઘટાડા સાથે રૂ. 48,257 પર બંધ થયું હતું.એચડીએફસી સિક્યુરિટીઝે આ માહિતી આપી છે.

છેલ્લા ટ્રેડિંગ સેશનમાં ભાવ 10 ગ્રામ દીઠ 48,240 રૂપિયા હતો. ચાંદી પણ રૂ .28 વધી રૂ .59,513 પર પહોંચી હતી. પાછલા સત્રમાં તેની બંધ કિંમત રૂ .59,485 હતી. આ પણ વાંચો – સોનાના ભાવ: સોનાના ભાવમાં થોડો વધારો, લગ્નની સિઝનમાં ઘરેણાં ખરીદવાની તક ગુમાવશો નહીં

નબળી હાજર માંગને કારણે વેપારીઓએ તેમના સોદા કાપી નાખ્યા જેના કારણે સોનું બુધવારે વાયદાના વેપારમાં સોનામાં 0.11 ટકા ઘટીને રૂ. 48,531 થયો છે.મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેંજમાં, ડિસેમ્બરમાં ડિલિવરી થયેલ સોનાના વાયદાની કિંમત રૂ .54 અથવા 0.11 ટકા ઘટીને રૂ. 48,531 પર પ્રતિ 10 ગ્રામ થઈ છે. તે 4,346 લોટનો વેપાર કરે છે.

એચડીએફસી સિક્યોરિટીઝના સિનિયર વિશ્લેષક તપન પટેલે જણાવ્યું હતું કે, “રૂપિયામાં પુનપ્રાપ્તિને પગલે દિલ્હીમાં 24 કેરેટ સ્પોટ ગોલ્ડમાં રૂ. 17 નો થોડો વધારો થયો છે.” ચાંદી 23.42 ડોલરના પ્રતિઔસ સ્તરે યથાવત છે આંતરરાષ્ટ્રીય બજાર, ન્યુ યોર્કમાં સોનું 0.10 ટકા ઘટીને 1,809.10 ડોલર પ્રતિઔસ થયું છે.

પટેલે જણાવ્યું હતું કે, “રજાના કારણે નીચા ટ્રેડિંગ સેશનના સપ્તાહમાં સોનામાં થોડો સુધારો જોવા મળ્યો હતો. ‘થેંક્સગિવિંગ’ ઉત્સવ પ્રસંગે ગુરુવારે યુએસ બજારો બંધ રહ્યા હતા. કોવિડ -19 રસી અને યુ.એસ.ના ઉત્તેજના પેકેજના સંદર્ભમાં થયેલી પ્રગતિ વિશે રોકાણકારોએ સાવચેતીભર્યું વલણ અપનાવ્યું.”

આ પહેલા બુધવારે સોનું 45 રૂપિયા વધીને 48 ગ્રામના 10 ગ્રામ દીઠ રૂ. એચડીએફસી સિક્યુરિટીઝે આ માહિતી આપી છે. ગયા ટ્રેડિંગ સેશનમાં સોનાનો ભાવ 10 ગ્રામ દીઠ રૂ. 48,228 હતો. ચાંદી પણ રૂ .407 વધી રૂ .59,380 પર પહોંચી હતી. પાછલા સત્રમાં તેનો બંધ ભાવ 58,973 રૂપિયા પ્રતિ કિલો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં સોનું વધીને પ્રતિઔસ 1,812 ડોલર થયું હતું, જ્યારે ચાંદી પ્રતિઔસના 23.34 ડોલરની સપાટીએ રહી હતી.

Leave A Reply